Bambance-bambance tsakanin fenti na tushen ruwa da fenti na latex

Sinadaran: Fenti mai tushen ruwa fenti ne da ke amfani da ruwa azaman diluent.Abubuwan da aka saba sun haɗa da ruwa, guduro, pigments, filler da ƙari.Nau'in fenti na tushen ruwa sun haɗa da resin acrylic, resin alkyd, resin aldol, da sauransu. Fenti na latex yana amfani da emulsion ruwa colloidal barbashi azaman diluent.Guduro a cikin fentin latex na gama gari yawanci guduro ne acrylic.

Wari da kariyar muhalli: Tun da sauran abubuwan da ke cikin fenti na ruwa galibi ruwa ne, ba zai haifar da wari mai ban haushi ba yayin aikin gini kuma yana da kusanci ga jikin ɗan adam da muhalli.Fentin latex yana ƙunshe da ɗan ƙaramin kaushi na ammonia, don haka akwai wani ƙamshi mai ƙamshi yayin aikin gini.

Lokacin bushewa: Gabaɗaya magana, fenti na tushen ruwa yana da ɗan gajeren lokacin bushewa, yawanci sa'o'i kaɗan kawai.Yana iya sauri isa ga yanayin amfani ko sake fenti.Yayin da lokacin bushewar fenti na latex yana da ɗan tsayi, kuma yana iya ɗaukar sa'o'i 24 ko fiye don bushewa gaba ɗaya.

Iyakar amfani: Fenti na tushen ruwa ya dace da wurare daban-daban, kamar itace, ƙarfe, allon gypsum, da sauransu. Misali, ana iya amfani da fentin epoxy a saman tsarin ƙarfe.Fenti na latex ya fi dacewa don ado da zanen bango na cikin gida da rufi.

Ƙarfafawa: Gabaɗaya magana, fenti na tushen ruwa yana da juriya na yanayi da juriya fiye da fenti na latex.Fenti na tushen ruwa yana samar da fim mai wuyar gaske bayan bushewa, yana sa ya zama mai dorewa da ƙarancin lalacewa.Amma fentin latex yana da ɗan laushi kuma yana da wuyar lalacewa da lalacewa bayan lokacin amfani ko tsaftacewa.

A takaice, fenti na ruwa da fenti na latex nau'ikan fenti ne na kowa, kuma sun bambanta a cikin abun da ke ciki, wari, lokacin bushewa, yawan amfani da dorewa.Dangane da buƙatu daban-daban da yanayin muhalli, za mu iya zaɓar nau'in suturar da ta dace don cimma kyakkyawan sakamako da karko.

dvbsbd


Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2023